|
![](/images/Structure/H1.jpg) |
![](/images/Structure/H2.jpg) |
![](/images/Structure/H3.jpg) |
![Home](/images/Structure/M1_1.jpg) ![About us](/images/Structure/M2_1.jpg) ![News](/images/Structure/M3_1.jpg) ![Paper](/images/Structure/M4_1.jpg) ![Presentation](/images/Structure/M5_1.jpg) ![Library](/images/Structure/M6_1.jpg) ![Graduate School at KU](/images/Structure/M7_1.jpg) |
|
![](/images/Structure/Information_Gerd.jpg) |
|
คณาจารย์สาขาวิศวกรรมปฐพี ร่วมกับศูนย์วิจัยและพัฒนาวิศวกรรมปฐพีและฐานราก
นำนิสิตภาควิชาวิศวกรรม ดูงาน “การก่อสร้างโครงการบ้านมั่งคง” |
|
![](/News/03 Field Trip/Banmankong/I1.jpg) |
คณาจารย์สาขาวิศวกรรมปฐพี นำโดย ผศ.ดร.สุทธิศักดิ์ ศรลัมพ์ ดร.อภินิติ โชตสังกาศ และ ดร.ทวีศักดิ์ จิรธนถาวร ร่วมกับวิศวกรปฐพี ของศูนย์วิจัยและพัฒนาวิศวกรรมปฐพีและฐานราก นำนิสิตระดับปริญญาตรีและปริญญาโท ของภาควิชาวิศวกรรมโยธา ดูงาน “การก่อสร้างฐานราก โครงการบ้านมั่นคง” ณ ชุมชนหลวงพ่อศรีม่วง สถาบันพัฒนาองค์กรชุมชน ณ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา เมื่อวันที่ 14 ตุลาคม 2553 ภายใต้การสนับสนุนค่าใช้จ่าย และการประสานงานของ ศูนย์วิจัยและพัฒนาวิศวกรรมปฐพีและฐานราก |
|
|
|
|
|
|
|